ujambo msikilizaji wangu karibu tujifunze neno la mungu pamoja leo msikilizaji tulitazama kwa undani fungu la neno la mungu kutoka wagalatia sura ya tatu kuanzia mstari wa 15 mpaka 18 ukweli wa agano na ibrahimu jina langu ni david bungei wimbo halafu tuendelee kujifunza na msikilizaji wangu mahala popote ulipo karibu tena tujifunze neno wagharatia sura ya 3 azamaa1518 ukweli wa agano na ibrahimu baba yetu ibrahimu ni mtu muhimu na wa katika mpango wa mungu kwetu sisi na katika historia inayoonyesha namna mungu alidumisha uwepo wake kwa ibrahimu ni muhimu na tunayo sababu ya kujua na kufahamu ukweli huu agano kati ya mungu na ibrahimu hata yesu mwenyewe aliyozungumzia hayo katika vitabu vya injili mtume paulo aliwakumbusha wakorindho na warumi kuhusu agano hilo sasa basi nasoma waraka wa paolo kwa galatia sura ya 3 kuanzia mstari wa15 18 ndugu zangu na nena kwa jinsi ya kibinadam lijapokuwa ni agano la mwanadamu hata hivyo likiisha kuthibitika hatuna mtu alibatilishaye wala kuliongeza neno basi ahadi zilinena kwa ibrahimu na kwa mzao wake hasemi kwa wazao kana kwamba ni wengi bali kana kwamba ni mmoja kwa mzao wako yaani kristo ni ni hili agano lililothibitishwa kwanza na lilipitishwa nao kwa mungu torati iliyotokea miaka 43 mia baadaye halitangui hata kwivatilisha ile ahadi kwa maana urithi ukiwa kwa sheria haui tena kwa ahadi lakini mungu alimkirimia ibrahimu kwa njia ya ahadi msikilizaji wangu katika fungu hili la neno la mungu tunao maneno fulani yanayoonyesha wazi ukweli halisi wa ahadi hii agano au makubaliano kati ya wawili huonekana ahadi iliyopo ikitimia miaka mingi iliyotangulia na kupita mungu alimwahidi ibrahimu baraka kwa maneno haya kutoka kitabu cha mwanzo sura 12 na mstari wa tatu nami nitawabariki watakaobarikio naye akulanie nitamlaani na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa na katika mwanzo 17 na mstari wa 4 mpaka mstari wa tano twaona mimi agano langu nimefanya nawe nawe utakuwa baba wa mataifa mengi wala jina lako hutaitwaa tena abrahm lakini jina lako litakuwa ibrahimu kwani nimekuweka uwe baba wa mataifa mengi msikilizaji aghano kati ya mungu na ibrahimu lilifanywa na mwenyezi mungu mwenyewe miaka mingi sana kabla ya taifa la israeli kuwepo na hata torati haikuwepo zaidi sana ibrahimu alikuwa mtu wa mataifa taifa la israeli lilikuwa bado halijabuniwa ahadi hizi na agano lile lilikuwa naye mwenyezi mungu katika mpango wake mbegu ya kuongezeka kwa familia ilitimilizwa katika kristo yesu dhorati nayo iliyokuja kwa mkono wa musa aliweka mhubiri aghano lile kwa kuja kwake yesu kristo bwana wetu maana ni yesu kristo aliyeiweka sheria yote kikamilifu ikawa basi tukitubu dhambi zetu na kuungama na kugkairi mwenendo wetu na kumpokea yesu kristo mioyoni mwetu basi katika jina la yesu kristo sisi tumepewa utukufu kutoka binguni cina tukufu la yesu kristo lenye nguvu za ushindi kila wakati katika gano na ahadi ile na tutakuwa wadhirithi wa mji wa binguni na zile ahadi zote ni zetu kwa imani na kujitolia uzima wa milele wokovu katika yesu kristo ndiyo nguzo yetu ya wokovu baba katika jina la mwokozi wetu yesu kristo na kuomba unisaidie utusaidie kukufanya wewe nguzo ya maisha yetu na hatimaye tuwe warithi wa mji wa mbinguni na ni katika jina la yesu kristo nimeomba amin msikilizaji sasa endapo unahitaji msaada zaidi nitakujulisha vile unaweza kuwasiliana nasi lakini kwanza wimbo lakiniwanzamo anwani yetu ndiyo hii ni kipindi cha matumaini transworld radio sanduku posta 2 am 4 kodni aa nairobi kenya matumaini twi sandkultlpostni 2 a ni kodni 5 nairobisimu au sms unaweza kutuma na nambari hii ni 721975272197520 na barua pepe unaweza kuituma namna hii ni letters t twr co ke letters t twrcke jina langu ni david mungai kwa hei